CAO ĐẲNG TIN 3 - 4 HAUI
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

DIỄN ĐÀN TRAO ĐỔI, THẢO LUẬN MÔN QUẢN LÝ DỰ ÁN PHẦN MỀM

You are not connected. Please login or register

khi kết thúc dự án, tại sao bạn cần phải thống kê lại va rà soát lại dự án của bạn

4 posters

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

nguyen dong tin 4

nguyen dong tin 4
....
....

Smile Wink Rolling Eyes Neutral Exclamation cherry santa

honygtuoi

....
....

. Theo mình thì việc kết thúc dự án rất quan trọng bởi vì 1 dự án có lớn đến đâu đi chăng nữa thì cũng cần 1 thời điểm để kết thúc dự án.
- Và khi kết thúc 1 dự án thì chúng ta nên làm 3 việc đó là
1.đánh giá tổng quan về dự án
2.thống kê dữ liệu và rà soát
3.giải thể và kết thúc
+> lý do :chỉ có như vậy thì chúng ta mới có cái nhìn tổng thể về dự án của mình đang làm,và sẽ biết được dự án của mình đang thiếu những cái gì để hoàn thiện dự án .Và đặc biệt chúng ta sẽ giải thể dự án để nghỉ ngơi.

nguyennamanh_t4

....
....

mình xin bổ xung thêm chúng ta thống kê và rà soát lại dự án để có thể biết chúng ta làm được những gì ..biết được các số liệu về chi phí thời gian thực hiện chất lượng của công việc , chất lượng của sản phẩm . Giữa kế hoạch và thực tế khác nhau như thế nào..Và rút ra những kinh nghiệm khi thực hiện dự án khi thành công và thất bại

4khi kết thúc dự án, tại sao bạn cần phải thống kê lại va rà soát lại dự án của bạn Empty ^^ Thu Oct 25, 2012 11:07 am

senphan_tin4

senphan_tin4
..
..

thống kê ở đây là xem xét xem mjnh đã thực hiện DA ntn rồi ??? bao gồm nguyên vật liệu, tài chính, thông kê công, nhân lực đã sử dụng đk bao nhiêu so vs kế hoạch đã hoạch định trước đó ? rà soát xem nó có sát vs dự kiến ko, có sai só gi ko? Razz

5khi kết thúc dự án, tại sao bạn cần phải thống kê lại va rà soát lại dự án của bạn Empty .. Thu Oct 25, 2012 11:08 am

senphan_tin4

senphan_tin4
..
..

đồng thời làm căn cứa để thực hiện làm báo cáo khi kết thúc DA ^^

Sponsored content

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]